Ƙasa | UAE |
Lokacin Aiki | ① Babu fiye da awanni 8 a rana da awanni 48 a mako. ② Ana iya ƙara ko rage lokutan aiki na yau da kullun don wasu masana'antu ko nau'ikan ma'aikata bisa ga buƙatun kasuwanci na musamman kamar yadda Ma'aikatar Kwadago da Harkokin Jama'a ta tsara. ③ Ana rage yawan lokutan aiki a cikin watan Ramadan. |
Gwajin gwaji | Bisa ka'idojin Ma'aikatar Kwadago da Harkokin Jama'a a UAE, iyakar lokacin gwajin ma'aikaci shine watanni shida. Mai aiki zai iya ƙayyade lokacin gwaji sau ɗaya tare da ma'aikaci ɗaya. Idan ma'aikaci ya yi nasarar kammala lokacin gwaji kuma an tabbatar da shi a matsayinsa, kwangilar za ta fara aiki kamar yadda aka yi yarjejeniya. Lokacin da aka kashe a lokacin gwaji zai ƙidaya zuwa lokacin sabis na ma'aikaci tare da ma'aikaci. |
Nau'in Aiki | 1. Cikakken Lokaci (Dindindin): Ma'aikata a cikin wannan rukunin suna aiki na cikakken lokaci na sa'o'i na musamman don ma'aikata guda. 2. Lokaci-lokaci: Waɗannan ma'aikatan suna aiki takamaiman adadin sa'o'i ko kwanaki don ɗaya ko fiye da ma'aikata. 3. Na wucin gadi: Ana ɗaukar ma'aikata a cikin wannan rukuni na wani takamaiman lokaci ko don kammala wani nau'in aiki, tare da kammala aikin bayan kammala aikin. |
Dokokin murabus | 1. Kashe dangantakar aiki yayin lokacin gwaji: Yana buƙatar aƙalla sanarwar kwanaki 14, ko kwanaki 30 idan ma'aikaci yana shiga wani kamfani a cikin UAE. Bugu da ƙari kuma, mai aiki yana riƙe da haƙƙin neman sabon ma'aikaci don mayar da kuɗin da aka kashe wajen ɗaukar ma'aikaci. 2. Katse dangantakar aiki a cikin lokacin aiki na yau da kullun: Idan kowane bangare, ma'aikaci ko ma'aikaci ya so ya daina kwangilar, dole ne a ba da sanarwar rubutacciya ga ɗayan ɗayan tare da sanarwar da ba ta ƙasa da kwanaki 30 ba kuma ba ta wuce ba. Kwanaki 90. |
Kwangilar Aiki | An fara daga ranar aiwatar da sabuwar Dokar Ma'aikata a cikin Fabrairu 2022, nau'in kwangilar aikin kawai da aka halatta shi ne ƙayyadaddun kwangila. An wajabta ma'aikata su canza duk wani kwangiloli na wucin gadi da ke wanzu zuwa ƙayyadaddun kwangilolin da ba a wuce 31 ga Disamba, 2023 ba. |
Ɗaukar ma'aikata na duniya wani tsari ne mai mahimmanci da nufin ɗaukar hayar ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararru, gami da masu gudanarwa, ƙwararrun masu farar fata, da ma'aikatan shuɗi, a kan iyakokin ƙasashen duniya.
Ayyukan aiki na duniya suna rage haɗarin doka da ƙimar gudanarwa ga kamfanonin da ke shiga kasuwannin duniya yayin da suke haɓaka sassauci da inganci na daukar ma'aikata ta kan iyaka.
Sabis na sakatare na kamfani yana taimaka wa masana'antun ketare don kafa balagaggu kuma ƙaƙƙarfan tsarin aiki na ƙasa da ƙasa, yadda ya kamata rage haɗarin yarda da juna a cikin ƙasashen duniya.
Ayyukan Taimakon Rayuwa
Sabis na mataimakan rayuwa suna taimaka muku shawo kan shingen harshe da bambance-bambancen al'adu, da hadaddun matakai da bincike mai tsauri, yana tabbatar muku da tafiya ta duniya cikin santsi.